1. ~~~ LIKE FANPAGE ĐỂ ĐƯỢC HỖ TRỢ TỐT NHẤT ~~~
  2. Website : www.vegastore.vn - Hotline : 0978.976.869
    ~~~ HỆ THỐNG BÁN LẺ SMARTPHONE SỐ 1 VIỆT NAM ~~~

IM-A810S ROOT-RECOVERY-UPROM ICS 4.0.4

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tadysnb129, 29 Tháng mười 2012.

1. tadysnb129

tadysnb129 Active Member

Driver sky(link1):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link link mediafire:Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    (Driver ver 4 dùng chung cho tất cả máy sky A8xx*)
    Driver android(link2):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Dùng khi Root gặp lỗi Fast...mode :
    Nếu đang Root máy hiện màng hình trắng Fast...mode ( do chưa cài Driver Android)
    (- Cách vượt lỗi : Chuột phải My Computer ( PC ) chọn Properties >> Device Manager >> update Driver :" Android" ( dấu chấm than ) dẫn Chọn hàng thứ 2 ( Brower...) dẫn đến nơi chứa Folder Driver Android
    Win7 ko cần cài thì phải)
    Rom gốc 1.38(link 3):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Rom gốc 1.39(link 4):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Rom gốc 2.07(link 5):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Rom gốc 2.10(link 6):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Root mới nhất bằng file bat(link 7):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link(edited by t0nyluv)
    link recovery mới nè(link 8):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    link root/unroot cho mọi người(link 9):Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Mình ko nhớ hết những bạn cung cấp link, bạn nào thấy thiếu pm mình nhé để mình add vào các bạn khác biết để cảm ơn

ĐẦU TIÊN: NẾU BẠN MUỐN LÀM BẤT CỨ GÌ VỚI EM SKY NÀY, TỐT NHẤT NÊN CÀI DRIVER SKY TRƯỚC (link1)
    DRIVER ANDROID (link 2)THÌ TÙY TRƯỜNG HỢP (như mình nói bên trên)

ROOT
    "Gắm cable kết nối máy tính," setting/system/security" bật "unknown sources" và trong "setting/system/developer " bật "USB debuggings" (Muốn chép File vào máy thì tắt chế độ : USB debuggings)"
    Download Root mới nhất bằng file bat (link 7)
    Hướng dẫn:
    Các bạn tắt máy, khởi động chế độ fast boot bằng cách ấn đồng thời 3 phím Volume + Volume - và Power
    Cắm cắp vào máy tính rồi chạy file Step.1-Fastboot.bat
    Ngay sau khi chay file Step.1-Fastboot.bat máy sẽ khởi động lại bật luôn file Step.2-ROOT_A800S.bat và enter (ngay khi lên màn hình khởi động có chữ VEGA nhé)
    Đợi 1 lúc máy khởi động lại và root thành công nhé
    Chúc may mắn : T0nyluv
    UNROOT
    Download (link 9) bên trên
    Ấn nút như trong ảnh và làm theo hướng dẫn
    Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    RECOVERY
    Download (link 8) bên trên nhé
    giải nén ra. copy file recovery5820.img thẳng vào bộ nhớ sky.
    trên sky nhớ vào setting/system/developer/tích chọn usb debugging. rồi cắm đt vào máy tính
    chạy file recovery.exe trong thư mục vừa down về. nó hiện lên 1 bảng. bấm 1 phím bất kỳ là nó tự chạy rồi khởi động lại vào recovery5820
    UP FW ONLINE – OFFLINE
    CÓ 2 CÁCH
    1.ONLINE QUA %TEMP%
    Đủ driver trước nhé (link1)
    Sau đó ta down về FW gốc của con máy này nhé. Vì sao phải down về? Vì up trực tiếp sẽ rất lâu, ta down cái fw này về up sẽ nhanh hơn, chỉ khoảng 15~30p, để nguyên tên. vào Start, run gõ %temp% sau đó copy cái fw vừa down vào thư mục đó Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Link mới nhất (link 6) bên trên
    Sau đó vào trang sau
    Đợi nó yêu cầu cài đặt addon activeX thì ta cài vào nhé, sau khi cài đặt activeX.
    Sau đó tắt nguồn con phone, vào SW mode = cách ấn đồng thời power, search, volume + nhé, sau đó cắm cáp vào PC
    khi nào cái nút xoay đổi thành phím mũi tên thì ta bấm nhé Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Trong trường hợp các bạn nói là cái xoay xoay cứ xoay đều thì các bạn hãy chắc chắn với mình là
    driver đủ
    activX
    cáp OK
    mạng OK
    đã bật selfupgrade
    Rồi thì các bạn ấn nút sau Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Tìm đến có 1 file là IM-A810S_S0213210.BINX (tùy bản ROM nhé) thì bạn copy ROM vừa down lúc nãy nhé đè lên
    Mục đích: Để chắc chắn là bạn copy đúng chỗ, có bạn thì temp/low, còn máy mình thì temp không thôi nên các bạn cứ thấy ở đâu có file tên y chang kia thì copy đè lên, tức là coi như bạn đã down xong rồi, tý selfupgrade nó bỏ qua bước download ROM đó, nhanh hơn.
    Sau đó các bạn lại ấn lại cái nút *Tờ giấy rách đôi* như trên nhé. Giờ thì đợi 1,2 phút sẽ thấy nó chạy % vù vù ngay
    Sau khi up xong máy sẽ tự reset, các bạn đừng tháo vội đến khi nào vào đc máy bình thường, cho an toàn
    Lần đầu sẽ load cái logo khá lâu ae gắng đợi
    2.UP TRỰC TIẾP
    Đủ driver trước nhé (link1)
    vào trang sau
    Đợi nó yêu cầu cài đặt addon activeX thì ta cài vào nhé, sau khi cài đặt activeX.
    Sau đó tắt nguồn con phone, vào SW mode = cách ấn đồng thời power, search, volume + nhé, sau đó cắm cáp vào PC
    khi nào cái nút xoay đổi thành phím mũi tên thì ta bấm nhé
    Trong trường hợp các bạn nói là cái xoay xoay cứ xoay đều thì các bạn hãy chắc chắn với mình là
    driver đủ
    activX
    cáp OK
    mạng OK
    đã bật selfupgrade
    Rồi thì các bạn ấn nút sau
    Tìm đến có 1 file là IM-A810S_S0213210.BINX (tùy bản ROM nhé) thì bạn copy ROM vừa down lúc nãy nhé đè lên
    Mục đích: Để chắc chắn là bạn copy đúng chỗ, có bạn thì temp/low, còn máy mình thì temp không thôi nên các bạn cứ thấy ở đâu có file tên y chang kia thì copy đè lên, tức là coi như bạn đã down xong rồi, tý selfupgrade nó bỏ qua bước download ROM đó, nhanh hơn.
    Sau đó các bạn lại ấn lại cái nút *Tờ giấy rách đôi* như trên nhé. Giờ thì đợi 1,2 phút sẽ thấy nó chạy % vù vù ngay
    Sau khi up xong máy sẽ tự reset, các bạn đừng tháo vội đến khi nào vào đc máy bình thường, cho an toàn
    CÁC APPS CÓ THỂ XÓA
    Sau khi backup mình mạnh dạn uninstall hết luôn ^^ Đây là danh sách mình uninstall mà máy không bị ảnh hưởng gì cả CÁc bạn cứ làm theo list này là oK
    Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    TỐI ƯU HÓA BẰNG CÁCH EDIT build.prop
    t0nyluv said: Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Cũng chẳng có j đâu, xóa thì mình cũng xóa giống bác Kid1232 thôi có khi còn ít hơn. Còn đây là file build.prop của máy mình bạn nào muốn dùng thì down về dùng explorer copy vào system rồi set permission như trong ảnh. Sau đó reset lại máy là OK​
    t0nyluv said: Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Link đây Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link

Apps edit tinh chỉnh build.prop Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    BACKUP – RESTORE – UPDATE
    Trước tiên cần RECOVERY
    -BACKUP: vào recovery chọn backup and restore/backup
    -RESTORE: vào recovey chọn backup and restore/ restore, tìm đến mục bạn đã backup trước đó rồi ok
    -UPDATE: vào recovery chọn install zip from sdcard /choose zip from sdcard, chọn đến file zip bạn muốn update
    CÀI 3G – MMS THỦ CÔNG
    1.Hướng dẫn cài GPRS cho SKY
    Settings -> Wireless & Network -> Mobile Network -> Network Setting -> Access point names -> New APN .
    Với mạng Viettel:
    Chỉ cần điền :
    Name : VIETTEL
    APN : v-internet
    Còn lại để trống .
    Với mạng Vinaphone :
    Chỉ cần điền :
    Name : VINAPHONE
    APN : m3-world
    Username : mms
    Password: mms
    Còn lại để trống .
    Với mạng Mobifone :
    Chỉ cần điền :
    Name : MOBIFONE
    APN : m-wap
    Username : mms
    Password: mms
    Còn lại để trống
    2. Hướng dẫn gửi MMS cho sky
    Nếu máy bạn gặp tình trạng không gửi và nhận đc MMS thì bạn làm như sau nhé (VIETTEL ONLY)
    Setting - system - Wireless & networks - mobile networks - networks settings - access point names
    Sau đó menu - new apn
    Trong apn mới điền thông số như sau:
    name: 3g
    apn: v-mms
    proxy: 192.168.233.010
    port: 8080
    mmsc: Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Còn lại để nguyên như cũ nhé

Sau đó menu - save lại
    rồi ra chọn cái APN nó là APN chính, gửi và nhận mms bình thường
    p/s: t xài go sms còn trình sms mặc định và trình sms khác ko biết thế nào các bạn cứ thử nhé
    __ Vẫn phải turn on 3G (data) lên nhé
    __ sau khi gửi nhận thì lại chuyển APN sang cái cấu hình 3G ban đầu xài mạng bình thường
    Các mạng khác các bạn bổ sung dùm mình nhé
    CÁC PHÍM TẮT
    FAST BOOT:​
    nguồn, volume +, volume -
    S/W Upgrading: nguồn, volume +, search
    MENU RECOVERY: nguồn, volume -, search ) (nút search chính là nút bên rìa trái, bên dưới 2 nút volume)
    chụp màn hình: nguồn + home(nút sky)
    CÁC KINH NGHIỆM – THỦ THUẬT KHÁC
    Khi root xong gặp vấn đề nhiều apps ko cài đc tưởng root lỗi nhưng thực ra phải nhớ tick lại vào cái mục "Application setting" bật "unknown sources" nhé
    - 3G chỉ bật khi sử dụng, 3G rất tốn và nóng máy, điều khác biệt nữa 3G và wifi là 3G làm máy nóng hơn wifi, mà nóng máy sẽ rất tốn pin
    - không nên dùng ốp lưng: nếu không thật sự cần thiết thì nên bọc, ko dùng ốp lưng, làm giảm khả năng tản nhiệt -> tốn pin
    - tắt các chức năng ko cần thiết: wifi, 3g, autosync...
    - remove hoặc đóng băng các apps mặc định không cần thiết của hãng (cái này mình sẽ update những apps mình đóng băng mới nhất) sử dụng titanium backup
    - ko cài những apps ko cần thiết: ví dụ b thấy nó hay, bạn cài vào máy, nhưng sau khi sử dụng ko thích thì nên gỡ hẳn ra
    - giảm độ sáng màn hình: thường mình không dùng độ sáng max, mới đầu để tối đi cũng không quen, nhưng 1 time là quen à, giờ để sáng quá chói mắt cũng không dùng đc)
    - những apps mặc định có thể dùng ổn định ko nên dùng apps của bên thứ 3: ví dụ mình ko dùng go locker, mình dùng locker gốc, ko dùng các trình video ngoài, sms thì mình dùng go sms vì cái đó cần thiết, điều này cũng tương đối thôi
    - không sử dụng quá nhiều widget ko cần thiết: vừa gọn mắt, đỡ tốn pin, tuy nhiên nếu bạn thích thì đó là quyết định của bạn
    - không nên dùng hình nền động: cái này khá là ngốn pin đó
    - để tắt âm khi gõ phím và rung khi gõ phím: cái này cũng quan trọng ko kém
    ... Còn rất nhiều, trên đây là những cái mình có thể liệt kê, ae tự hoàn thiện để tăng tối đa thời lượng pin nhé, tất nhiên cái nào cảm thấy ko cần thiết thì có thể bỏ qua

2. ntthinh1987

ntthinh1987 New Member

810k up rom của 810s dc ko mấy bác

3. ntthinh1987

ntthinh1987 New Member

Mình đã từng up rom của 760s cho 770k vì chúng cùng cấu hình, dùng rất ok
    810s và 810k cũng cùng cấu hình, nghe nói 820L cũng cùng cấu hình luôn. bác nào đã làm liều thành công rồi cho em xin cái phản hồi.

4. Đông Phong

Đông Phong New Member

Nếu là dân không chuyên không nên up sai dòng máy nha, mình gặp 1 trường hợp up rom của 810k cho 820l và rồi bị lỗi boot rồi đó.

ntthinh1987 thích bài này.
  5. tadysnb129

tadysnb129 Active Member

Riêng bản L thì ko được up các bản khác vào, còn bản S thì có khả năng up được sang K, 830 thì up S sang K vô tư, còn 810 thì mình chưa thử, bác làm chuột bạch phát xem sao :byebye:

ntthinh1987 thích bài này.
  6. Quang Fap

Quang Fap New Member

up vô tư các bạn nhé. đợi tẹo mình up hình minh họa cho.

7. Quang Fap

Quang Fap New Member

Máy mình là 810K up rom của 810s nhé. Bản 4.0.4 của 810k khi khởi động lại bị về tiếng tàu rất khó chịu.
    anh em nào dùng 810k cứ chuyển sang 810s. Tuy nhiên bản rom của 810s lại ko có menu để chuyển băng tần 2G-3G

8. ntthinh1987

ntthinh1987 New Member

Rom dòng S chuyển băng tần bằng *#*#4636#*#* , Phone Information mình thấy tiện hơn nhiều.
    Bạn thấy rom bạn dùng có hao pin lắm ko

9. Quang Fap

Quang Fap New Member

mình mới up lên rồi vứt đấy chứ cũng chưa dùng. nhưng rom gốc chắc chắn là tốn pin hơn rom cook rồi.

phuong7272 and kemmo0n like this.
  10. SilverChick

SilverChick New Member

bác nào có bản rom cho A810k dạng zip hay restore không cho em xin với.
    máy em thành cục gạch rùi.

boyvietnamit thích bài này.
  11. saiback

saiback Active Member

Đợi rom DXRM cho 810k nào.

12. thanhlongmobile

thanhlongmobile New Member

cho em hỏi là cái này đã có rom tiếng việt chưa em đang xai con sky a810 mà chưa có tiếng việt anh em ai cho cho em xin với thanks.

saiback thích bài này.
  13. saiback

saiback Active Member

Hiện có bản Rom 4.1 cho 810k rồi đấy, cơ mà bị lỗi 1 xíu :byebye:

14. thanhlongmobile

thanhlongmobile New Member

lỗi gì anh anh có thể shared cho em up thử được không thanks anh.

15. longvan_89

longvan_89 Administrator

Để chiều nay thảo luận với anh em trong team về bản rom này :D
    Nếu cảm thấy ok sẽ mượn máy bác về mod :D

089999945, toolhack3 and saiback like this.
  16. saiback

saiback Active Member

Link tinhte: Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link
    Bác update lên beta2 sau đó update lại beta1 và fix sóng là hoàn hảo luôn, full tiếng việt, jellybean luôn, heh. Rom cook nên k liên quan bất cứ cái gì đến hàn quốc nhá :D tổng đài, 160ky full :byebye:
    OK bác, triển khai luôn trên bản 4.1 bác ah. Riêng cái dòng 810 này tự nhiên đã ít mà lại đc jelly bean luôn há há.

17. docntt

docntt Member

4.1 cho con sky 810 khi tắt ứng dụng đi cảm khác hơi khó chịu các bác ạ.

18. docntt

docntt Member

Ở bản 4.1.2 bàn phím nó hơi rung. có cách nào chỉnh cho nó hết rung không các bác

19. blackrider

blackrider † King Nothing †

bạn chỉnh trong seting của máy ấy

20. hoangvu1102

hoangvu1102 Member

cho e hỏi e cài recovery bi lỗi hiện hình con robot bi nằm ngua

Cộng đồng trên facebook