Văn hóa nút "Thanks"--"Cảm ơn"...

Discussion in 'Góp ý - Thắc mắc' started by Apologize, 16 July 2013.

1. Apologize

Apologize Uông Hà Thái

:loveyou: Văn hóa nút "Thanks"--"Thích - cảm ơn"...:loveyou:
    Trong cuộc sống, nhiều khi ta biết ơn một ai đó bởi vì họ đã làm một điều gì đó tốt đẹp cho ta, hoặc cho những gì mà ta tôn trọng hoặc nhiều khi là những điều không chỉ dành cho bản thân ta mà còn cho những người ở xung quanh ta nữa. Lúc đó .. đừng có ngại để cất lên lời " CÁM ƠN" ........
    Diễn đàn chúng ta có chức năng "THÍCH" - nút dành cho các bài viết hay , có nội dung vì vậy các bạn nên sử dụng nút để tỏ lòng cám ơn người viết thay vì sử dụng nút thanks một cách bừa bài .hoặc reply Mà hầu như các bài trả lời như vậy đều là những bài SPAM :spam: (kiểu như "cảm ơn nhé", "hay lắm","tớ rất cần",cái này hay đây","good"...v..v..)
    Với việc làm như vậy thì các bạn đã thể hiện mình là 1 người có văn hóa , lịch sự trong giao tiếp, mặt khác chính những cái bấm vào nút Thanks như vậy đã tạo sự vui vẻ cho người đã post bài, khích lệ tinh thần poster.
    ::D: Bây giờ chúng ta hãy cùng nhau phân tích ý nghĩa thực sự của nút Thanks - THÍCH::D:

Khi người đọc cảm thấy thông tin đó hay, bổ ích thì họ THANKS "THÍCH" vào để thể hiện lòng tốt của mình.
    Tạo hứng thú khích lệ, động lực cho chủ bài viết để họ tiếp tục cống hiến, post nhiều thông tin hay khác.
    Những người ít THANKS "THÍCH" thì thường hẹp hòi, kĩ tính... Còn người hay THANKS "THÍCH" thì thường tốt bụng, có lòng vị tha, rộng rãi, hay quan tâm đến những người xung quanh...
    Có những bài viết rất hay, có nhiều người đọc, bình luận, khen, góp ý, trả lời... nhưng THANKS "THÍCH" thì chỉ được vài người, thậm chí không có ai.
    Nếu bạn là người post bài gặp phải trường hợp đó bạn có buồn không ?
    THANKS chỉ đơn thuần là 1 cái click nhẹ nhưng lại mang rất nhiều ý nghĩa cho bản thân và những người xung quanh. Vậy tại sao chúng ta chưa làm !
    THANKS"THÍCH" là 1 sự công nhận ...Công nhận sự đóng góp , công nhận công sức của người post bài... người ta vui khi có những cái thanks tự mình cảm thấy xứng đáng ... Có những cái THANKS"THÍCH" chỉ làm người ta vui con mắt mà quên mất quan trọng đó là sự công nhận thật sự ... THANKS"THÍCH" là món quà mang giá trị tinh thần , giúp người ta phần chấn và cảm thấy mình ko uổng công ... Hãy THANKS và tìm kiếm THANKS"THÍCH" để thấy sự tồn tại của mình có ý nghĩa ... Xin nhắc lại ... Hãy THANKS"THÍCH" !! Ko chỉ trong thế giới ảo mà ngay ở đời thường ... Chỉ với 1 lời cảm ơn cũng đủ khiến thay đổi 1 con người ...
    Đừng tự biến bản thân thành kẻ hẹp hòi các bạn ạ !!!
    Trong cuộc sống, nhiều khi ta biết ơn một ai đó bởi vì họ đã làm một điều gì đó tốt đẹp cho ta, hoặc cho những gì mà ta tôn trọng hoặc nhiều khi là những điều không chỉ dành cho bản thân ta mà còn cho những người ở xung quanh ta nữa.
    Lúc đó .. đừng có ngại để cất lên lời " cảm ơn "
    Không chỉ người nói lời cảm ơn cảm thấy mà người nhận được lời cảm ơn còn vui hơn nhiều . Họ biết họ vừa làm việc tốt , một việc nâng cao phẩm chất cho con người . Qua cái cảm ơn đó , ta sẽ nhìn nhận lại ta xem đã xứng đáng với cái Cảm ơn đó chưa . Và sẽ nỗ lực cố gắng cống hiến nhiều hơn nữa đối với những gì mình đã làm.
    Có rất nhiều cách để biểu thị lòng biết ơn của một người đến người khác: rõ ràng nhất là việc nói một câu đơn giản: “Cảm ơn Bạn” đến những hành động như gửi hoa hay quà tặng, hoặc thậm chí chỉ một nụ cười tươi, một cái gật đầu nhẹ nhàng thay cho lời trân trọng… Không cần phải màu mè, không phải là giả dối, chỉ cần đó là lời thật, tấm lòng thật của mỗi người biết trân trọng công sức đóng góp của những người khác, mà nó đem lại lợi ích cho bản thân mình, cho mọi người và cho xã hội.
    Một nút nhỏ nhắn đặt ngay dưới bài viết . Một nút khó gây chú ý , nhưng tôi biết các bạn sẽ vẫn chú ý tới nó . Bởi nó là nguồn động viên tới các chủ Topic, người viết đó sẽ có thêm một niềm vui và một động lực thúc đẩy tiếp tục gắn bó với nhiệm vụ mà mình đã được giao phó. Mỗi khi bạn hay tôi thấy được bài viết của mình được thêm một lần cảm ơn, hãy cảm ơn lại họ, đó là sự xác nhận lời cảm ơn cũng như là một lời hứa sẽ tiếp tục cống hiến cho diễn đàn .
    Một nút nhỏ ... Nhưng mang đến cho con người bao nhiêu ý nghĩa , niềm vui . Thật là tuyệt vời .
    Như vậy, mỗi ngày chúng ta đã làm một việc tốt. Hy vọng rằng các bạn luôn cảm thấy vui vẻ !
    Nhưng nút THANKS"THÍCH" chỉ thực sự có ý nghĩa khi từ T-H-A-N-K-S Xuất phát từ chính trái tim của mình
    Vì thế, nếu bạn đọc bài viết của ai đó mà bạn cảm thấy có ích, hãy bấm nút Thanks nằm dưới bài viết thay vì lời cảm ơn. Hãy bấm nút Thanks"THÍCH" cho những bài viết thực sự hay ,có ý nghĩa với chính bạn ,với tất cả mọi người.
    Thanks - Đó là một hành động lịch sự thể hiện thiện ý của bạn với người viết, biết ơn đối với người post bài, ngoài ra nó còn giúp cho diễn đàn chúng ta gọn gàng hơn, ít những bài spam hơn...
    :beauty: Hãy Click "THÍCH" thay cho lời nói!:beauty:
    Cũng là một cách thể hiện sự quan tâm đến người khác
    Là một cách để nói lời cảm ơn đến người đã làm việc tốt cho mình hoặc ai đó trong cộng đồng chúng ta
    Để gửi lời cảm ơn của mình đến người nhận nhanh nhấ
    Mong các bạn thể hiện văn hóa, lịch sự của mình
    Chúng ta là những con người cùng chung niềm đam mê cháy bỏng, một sở thích giao lưu kết bạn. Hãy cùng chung vai xây dựng ngôi nhà

Cuối cùng: Hãy nhìn chữ ký của ta :ah::ah::ah::ah::ah::ah::ah::ah:

2. hieumo0n

hieumo0n Tổng Biên Tập Vegaviet News

Mình thích bài này :feel_good:

3. lê tùng lâm

lê tùng lâm Support Team

Dài vãi thèm đọc :ah:

thảo my likes this.
  4. Apologize

Apologize Uông Hà Thái

Thanks đc rồi

5. Mũi nhỏ kì quá

Mũi nhỏ kì quá Nghĩ khác làm khác sẽ có kết quả khác

Mình post bài này rồi kaka

minhlau4 and thảo my like this.
  6. huytmc

huytmc Active Member

Rất mong các bạn trong BQT forums đổi chức năng comment để thấy link sang " Ấn thích để thấy link"

7. kimchanjun

kimchanjun Gà Mờ

8. passion9999

passion9999 New Member

Dài ghê kéo suống thanks cái đã rồi quya lên :beauty:

phươnglinh89 and thảo my like this.
  9. nguyentu229

nguyentu229 Well-Known Member

Chói mắt dã xờ man :((

phươnglinh89 and thảo my like this.
  10. san hu

san hu New Member

Hi

أرسلت بواسطة iPhone بإستخدام Tapatalk

phươnglinh89 and minhlau4 like this.
  11. san hu

san hu New Member

How sre yo?

أرسلت بواسطة iPhone بإستخدام Tapatalk

phươnglinh89 likes this.
  12. minhlau4

minhlau4 Moderator
    Staff Member

@@

Sent from my IM-A870K using Vegaviet App

phươnglinh89 likes this.
  13. ducngock

ducngock Well-Known Member

Ôi voãi cả đào mộ
    thanks ^^

14. pvt_dh72

pvt_dh72 Well-Known Member

Vãi cả văn đọc xong quên mất thông điệp của bài viết.Như các bạn đã biết thanks là 1 từ tiếng anh nó đc gộp lại từ 6 chữ cái là t+h+a+n+k+s........kết luận miên cmn man

15. missdung

missdung New Member

Lòe loẹt dài kinh đọc được mấy dòng chạy luôn

16. songxobo

songxobo New Member

mọi người cho mình hỏi, 30 bài viết mới được đặt link vậy comment có tính là một bài không?

17. vuvanquyet94

vuvanquyet94 Thành Viên Tích Cực

Đáng suy ngẫm :15:

Tags: Add Tags

Share This Page