Cứu máy treo S/W đỏ

Discussion in 'Thảo luận chung' started by Apologize, 25 July 2013.

1. Apologize

Apologize Uông Hà Thái

Máy tình trạng bị treo S/W Upgrading màu đỏ.
    Như trước đây lỗi này thường phải dùng box để repair lại boot, giờ thì ko cần nữa.
    Cách khắc phục lỗi này thực ra cũng ko có gì là xa lạ lắm với nhưng người vọc rom, nhưng nếu ko để ý lại ko nhìn ra vấn đề Dưới đây là 2 cách khắc phục lỗi, 2 cách này cũng tựa tựa như nhau, mình và 1 số ae đã làm và cứu được e nó thành công mà ko cần phải dùng box để repair boot.
    + Trước hết các bác tải tool sky_offline_rom_flasher ở đây Bạn cần Đăng Nhập để nhìn thấy link về giải nén ra nhé.
    - Cách 1: Các bạn copy file BINX của A850S vào folder sky_offline_rom_flasher (cùng 1 thư mục với các file Fixserver.exe, Run_Sky_Server.exe, sky_home) . Trước hết chạy file Fixserver.exe trước rồi ấn phím bất kỳ rồi nó tự mất, sau đó chạy file Run_Sky_Server.exe sẽ hiện lên 1 cửa sổ cmd màu xanh (đừng tắt nó đi) và IE hiện trạng Self Upgrade, nếu hiện thông báo của Sercurity thì tắt đi hoặc ấn Unblock. Khi ấn Nâng cấp S/W trong IE thì nó tự đưa cái file BINX vào đường dẫn sky_offline_rom_flasher/sky_home/IM-A850S và 1 tí nó sẽ báo lỗi, nhưng cứ kệ ko sao cả.
    Tại vì lúc nó treo S/W thì nó lại hiện là A850S chứ không phải A850L lên các bác tải file BINX của em A850L về (nên tải bản mới nhất). Giờ xóa file BINX của A850S trong sky_offline_rom_flasher/sky_home/IM-A850S rồi copy file BINX của A850L vào đường dẫn đó và đổi tên thành file BINX của A850S. Xong rồi tắt IE và ấn phím bất kỳ trong cửa sổ cmd màu xanh để nó tự mất đi rồi làm lại từ bước chạy file Run_Sky_Server.exe là ok nhé. Đơn giản vậy thôi
    - Cách 2: Nếu làm như cách 1 mà vẫn ko được thì vào %temp% sẽ thấy nó đang tải từ trên host về file BINX của A850S, các bác xóa file đó đi và copy file BINX của A850L vào đổi tên thành A850S rồi làm lại từ bước chạy file Run_Sky_Server.exe đến khi chạy hết 100% điện thoại tự khởi động lại là xong.
    Theo mình thì cách 2 làm sẽ hiệu quả hơn.
    P/S: Ở đây mình làm là máy L bị chuyển sang S, nên các bạn chú ý là máy gốc bản nào thì tải file BINX của bản đó nhé ko lại tải nhầm rồi up vào chuyển hệ lung tung thì mệt

Last edited: 14 January 2014
  2. KínhNhơn

KínhNhơn New Member

Thanks chủ thớt > đã làm theo đúng hướng dẫn >> đã cứu đc e nó!!!

3. lqthai

lqthai Member

Mình cũng bị lỗi này, nhưng cách làm mình dễ hơn nè:
    Máy là 850K nhưng nhận là 850S do rom trên máy đang là 850S.
    Cách sửa:
    1> Down rom stock IM-A850K_S0837222.BINX về, rồi đổi tên thành IM-A850S_S0216222.BINX. Sau đó copy vào cùng folder với Run_Sky_Server.exe
    2> Chạy file Run_Sky_Server.exe như bình thường.
    Chờ 15 phút là sẽ OK ngay!!

4. Apologize

Apologize Uông Hà Thái

Bạn đọc kỹ bước 1 chưa? Nó cũng là cách của bạ ạ hì

bmw0084 and Ngô Hoàng Thái like this.
  5. thanghong

thanghong Trại Dưỡng Lão

Rất hay........

sahil umair and quyetthang like this.
  6. lqthai

lqthai Member

Khác chứ bạn, của bạn phải chạy Run_Sky_Server.exe 2 lần, lại phải đổi tên rồi copy vào sky_offline_rom_flasher/sky_home/IM-A850S.
    Cách mình chỉ cần đổi tên, rồi copy vào thư mục sky_offline_rom_flasher thôi nhé. Rất dễ làm cho newbie :baffle:

7. ichankeo

ichankeo Member

Đã xong & thành cong, tks chủ thớt :)

c0cxu9x likes this.
  8. chetroi2005

chetroi2005 New Member

Thanks chủ thớt , đã làm theo hướng dẫn kết hợp cả 1 và 2 -----> đã cứu đc e nó!!! ::D:

9. wuhoatu

wuhoatu Member

Vừa cứu thành công 1 con A850K. Bổ sung thêm một số vấn đề cần lưu ý:
    1. Nguyên nhân lỗi treo S/W Upgrade đỏ: (qua trường hợp của bản thân và tham khảo các trường hợp claim trên mạng, có gì ACE bổ sung thêm)
    - Đang up rom đứt kết nối Phone với PC (cúp điện, sút cáp, cáp đểu v.v...)
    - Pin đểu (dung lượng sạc còn quá ít, xài pin đểu không đủ dòng - cái này là mình bị).
    - Hay bị nhất với trường hợp up rom khác nhà mạng (VD: up rom S cho K).
    2. Chủ yếu có 2 trường hợp treo S/W Upgrade đỏ:
    - Nhẹ: treo S/W Upgrade nhưng up lại rom stock là hết.
    - Nặng hơn chút đỉnh: treo S/W Upgrade nhưng up lại rom stock không được, cứ chạy được x% là đứt bóng.
    3. Cách khắc phục: Dù nói kiểu gì thì cũng là up lại rom stock. Chỉ khác nhau cách up.
    3.1. Đối với trường hợp bị nhẹ nhàng như nói ở 2, bạn cứ up lại rom stock offline là hết. Nếu máy nhận nhà mạng khác thì cứ lấy rom stock đúng của máy, đổi tên file BINX cho phù hợp với tool up rom nó nhận mà up là OK (VD: máy bạn là K nhưng lại nhận là S thì download file rom BINX của K về, đổi tên thành file rom BINX của S).
    3.2. Đối với trường hợp bị nặng hơn chút, up rom đến x% là đứt bóng, cách làm tương tự như 3.1. Chỉ lưu ý thêm 1 bước:
    - Khi quá trình up rom vừa đến x% thì rút cáp luôn. Sau đó đóng IE và các tool dùng để up rom và làm lại từ đầu. Lúc này tool up rom đã nhận đúng tên máy nên yên tâm up rom mà không phải đổi tên file BINX. Mình đã bị trường hợp này với em A850K up rom S, cứ up đến 9% là máy reset cái bụp và đứt bóng, chạy lần nào nó cũng nhận thành S và bị lại, kể cả xài rom K rồi. Sau khi rút cáp khi vừa nhảy sang 9% và làm lại thì máy nhận đúng K và up thành công.

dothanhnguyen likes this.
  10. nthethang

nthethang Member

em bị giống hệt bác . làm mãi chưa đc a:( em dung skyoffline flash

Quanglinh0110 likes this.
  11. wuhoatu

wuhoatu Member

Con A850K mình bị tình trạng thế này: xài quả pin đểu, up rom S đến 9% là tự reset và treo S/W Upgrade đỏ. Mình thực hiện như sau:
    - Chuẩn bị: Quả pin xịn sạc đầy, rom stock của K. Mình up offline = Abyss để up offline, tất nhiên là phải sửa file host và download.inf cho phù hợp vì PC đang nhận là S.
    - Cách làm: Vào trang self upgrade của Sky, up rom bình thường. Lúc này IE vẫn nhận là A850S, nhưng vì đã offline rom K sẵn nên thực tế nó sẽ flash rom K vào máy. Nếu để bình thường thì cứ đến 9% được một lát, chuẩn bị sang 10% là phone tự reset và quá trình up rom bị lỗi. Nếu có làm lại thì IE vẫn nhận là S nên khi quá trình up rom vừa sang 9% và phone chưa tự reset thì mình rút cáp, đóng IE. Nếu cẩn thận thì vào %temp% xoá sạch file BINX trong đó đi. Rồi vào lại trang self upgrade để chạy lại lần nữa. Lần này thì IE nhận đúng A850K và quá trình up rom diễn ra thành công.

12. nthethang

nthethang Member

bác có ở hà nội ko . em với bác cafe . bác chỉ giáo cho em với ạ
    vẫn ngu văn ngơ :)

13. wuhoatu

wuhoatu Member

Phải hết tuần đầu của tháng 9 mình mới về. Đang đi công tác.

14. longphi

longphi Member

Của e thì nó đứng im , chả thấy động tĩnh gì lun ,nhưng em cài cwm rồi up zip vưỡn vào đc thế mới may, hôm nào rảnh lại up lại , hii

Gửi từ IM-A850K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

15. wuhoatu

wuhoatu Member

Cài được CWM thì còn nói làm gì. Đằng này không thể vào được cái gì cả, cắm sạc vào là lên S/W Upgrade đỏ luôn rồi chứ đừng nói vào đến Fastboot hay Recovery.

16. letiendat1981

letiendat1981 Moderator

Bạn qua đây có hướng dẫn s/w đỏ nhé
    Bạn cần Đăng Nhập để nhìn thấy link

Gửi từ IM-A840S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet

17. wuhoatu

wuhoatu Member

Đọc kỹ thread đã chứ.

18. piorentina

piorentina Active Member

ai conf tool up rom offline k cho minh xin voi link chet het roi

19. ThanhBinhBr

ThanhBinhBr Active Member

Máy của minh thân máy
    máy của mình y chang bác này , cũng vừa làm theo cách của bác thấy ok , mà cho mình hỏi vậy lần sau mình up rom stock lại thì chọn bản S hay sao ? chứ ko lẽ lần nào cũng phải sài run sky bác ?

20. thanghong

thanghong Trại Dưỡng Lão

Xem phần thông tin về điện thoai xem nó là S hay K còn nó đúng là K thì up K

Gửi từ IM-A850S của tôi

tai hoang and (deleted member) like this.
Tags: Add Tags

Share This Page