1. UPDATE KITKAT CHO VEGA IRON

ROM zip stock KITKAT : CLICK
    Root & Recovery KITKAT : CLICK

Trung tâm Support ROM : CLICK

A870L Stock fix Fw S1235209 : CLICK
    A870S Stock fix Fw S0218210 : CLICK
    A870K Stock fix Fw S0839210 : CLICK

2. TỔNG HỢP VEGAOS

SKY A840 S/SP : CLICK
    SKY A830 S/L/K/KE : CLICK

SKY A820L : CLICK

SKY A810 S/K: CLICK
    SKY A800S : CLICK
    SKY A760S/A770K : CLICK

GIÚP ĐỠ Sky A830L bị treo logo

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mrbom103, 12 Tháng tám 2013.

Cộng đồng trên facebook

1. mrbom103

mrbom103 New Member

con 830L của e sau khi bị treo logo, e up về room gốc vẫn k đc, vao fastboot mode thì chỉ có thế, k vào recovery đc, làm đủ kiểu vẫn cứ treo ở logo Sky. vậy e nó bị làm sao thế mấy bác, và làm thế nào khắc phục, mấy pro chỉ giúp e với!
  2. yushanls

yushanls New Member

Ấn vào recovẻy k hiện ra con rôbô nằm ngửa à bác ?
    cuonghiep thích bài này.
  3. thanghong

thanghong Thành Viên Tích Cực

Bạn ấn thấy con robot nằm ngửa rồi bạn bỏ tay ra rồi lại ấn tiếp và nháy nút volum là vào đc recovery3e, sau đó bạn fomat hết đi rôi up lại rom gốc ofline là đc, chúc bạn thành công

Gửi từ IM-A850S của tôi
  4. trankhanh

trankhanh Ban Cố Vấn

Cài teamwin rồi format data rồi up rom j cũng lên nhé !
  5. marmorphin

marmorphin New Member

đc chưa bạn? k thỳ bán lại cho mình nhé ^^
    saintkull thích bài này.
  6. kim12355

kim12355 Member

vào recovery 3e, robot nằm ngữa thì sao nhỉ
    tự nhiên vào fastboot cái reboot lại treo logo
  7. letiendat1981

letiendat1981 Moderator

Vol + với nguồn 1 giây thả ra nhé.ko đc bấm lại 1-2 lần vào đc 3e wipe data reeboot máy

Gửi từ IM-A840S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
  8. nguyen huu tung

nguyen huu tung New Member

thấy mọi người bị thế này nhiều nên mình góp ý chút. thằng em mới mua con sky a830k. khi mang về đang chạy rom cook nhưng thi thoảng hay bị sập nguồn. vậy là mình cài lại rom khác. đúng như mọi người vẫn thắc mắc. cài rom mới xong là treo logo luôn. mặc dù mình đã lên rất nhiều diễn đàn và tìm hiểu nhưng vẫn ko làm được. cuối cùng đành phải chơi 1 kiểu là up rom stock tải từ trang chủ về.và điều đầu tiên là loay hoay tìm cách up offline. cuối cùng mình đã làm được. nhưng sau đó lại ko thể root được và recovery được.sau đó lại loay hoay và mình tìm ra phần mềm tool root có thể root được. sau khi root xong thì nạp recovery là điều tất nhiên mà mọi người hay làm. Rom stock 4.1.2 thì hay xài recovery 6.0.3 và mình cũng làm thế. nhưng sau khi làm xong chỉ ra con robot nằm ngửa...vậy là đành phải loay hoay tìm kiếm
    và rồi mình đã tìm thấy vị cứu tinh là 1 phần mềm trên play store đó là android recovery. sau khi mình cài đặt thì mình đã vào được recovery.....mình đã phát hiện ra rằng rom stock 4.1.2 của sky a830 thì cần recovery mới hơn nữa và cái android recovery ấy đã cài được 6.0.3.2 cho con dế của thằng em.
    (PS: để tải phần mềm android recovery thì vào play store gõ từ khóa " *** " là sẽ thấy).
    khi làm được rồi mình khuyên các bạn nên backup rom lại ngay vì nếu các bạn cái rom cook thì lại treo logo ngay thôi. khoản này mình pó tay vì có 1 số con sky 830 bị dính cái lỗi khỉ gió này
    Viết nhiều mỏi tay quá, nhưng đây là chút ít kinh nghiệm muốn chia sẻ với mọi người về bệnh treo logo và con robot nằm ngửa khi up lên stock 4.1.2 cho sky a830
    lưu ý mọi người là tất cả các cách trên diễn đàn mình đã thử. và chỉ có cách này là mình làm thành công. góp nhặt mỗi nơi 1 tẹo vào :D
    foreverlove196 thích bài này.
  9. saintkull

saintkull New Member

may cua e cung treo nhung e k biet gi ve up room het hix ai co sai gon quan binh thanh thi lam on giup e
  10. duybinhhb

duybinhhb New Member

Máy em đang bị treo logo, thì up cái này kiểu gì vậy các pro, e đang mày mò, chứ chưa làm bjo
: No tags (Edit Tags)

Cộng đồng trên facebook

Người dùng tìm thấy trang này bởi từ khóa :

1. may sky a830 hay bi loi cheo logo

,
  2. treo logo sky a830

,
  3. cách khắc phục máy sky a830l treo logo

,
  4. cách chưã bệnh treo logo sky a770,
  5. sửa dt sky mất mấy ngày khi bị tteo logo,
  6. cach chua loi khi treo logo sky a830,