Hướng dẫn up rom stock cho Sky A840S

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi longvan_89, 14 Tháng ba 2013.

1. longvan_89 Administrator

Driver :

A840S :
    Hidden Content:
    Bạn cần trả lời để có thể nhìn thấy nội dung ẩn

Hướng dẫn download firmware dạng binx mới nhất cho A840S :Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link

UP Firmware ONLINE – OFFLINE

CÓ 2 CÁCH
    1. ONLINE QUA %TEMP%

Đủ driver trước nhé
    Sau đó ta down về FW gốc của con máy này nhé. Vì sao phải down về? Vì up trực tiếp sẽ rất lâu, ta down cái fw này về up sẽ nhanh hơn, chỉ khoảng 15~30p, để nguyên tên. vào Start, run gõ %temp% sau đó copy cái fw vừa down vào thư mục đó

Link mới nhất bên trên
    Sau đó vào trang sau

Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link

Đợi nó yêu cầu cài đặt addon activeX thì ta cài vào nhé, sau khi cài đặt activeX.
    Sau đó tắt nguồn con phone, vào SW mode = cách ấn đồng thời power, volume-, volume + nhé, kéo xuống chọn S/W... ấn nút nguồn để vào. sau đó cắm cáp vào PC
    khi nào cái nút xoay đổi thành phím mũi tên thì ta bấm nhé

Trong trường hợp các bạn nói là cái xoay xoay cứ xoay đều thì các bạn hãy chắc chắn với mình là
    driver đủ
    activX
    cáp OK
    mạng OK
    đã bật selfupgrade
    Rồi thì các bạn ấn nút sau

Tìm đến có 1 file là IM-A840xxxxxx.BINX(tùy bản ROM nhé) thì bạn copy ROM vừa down lúc nãy nhé đè lên

Mục đích: Để chắc chắn là bạn copy đúng chỗ, có bạn thì temp/low, còn máy mình thì temp không thôi nên các bạn cứ thấy ở đâu có file tên y chang kia thì copy đè lên, tức là coi như bạn đã down xong rồi, tý selfupgrade nó bỏ qua bước download ROM đó, nhanh hơn.

Sau đó các bạn lại ấn lại cái nút *Tờ giấy rách đôi* như trên nhé. Giờ thì đợi 1,2 phút sẽ thấy nó chạy % vù vù ngay

Sau khi up xong máy sẽ tự reset, các bạn đừng tháo vội đến khi nào vào đc máy bình thường, cho an toàn

Lần đầu sẽ load cái logo khá lâu ae gắng đợi

2.UP TRỰC TIẾP

Đủ driver trước nhé

vào trang sau

Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link

Đợi nó yêu cầu cài đặt addon activeX thì ta cài vào nhé, sau khi cài đặt activeX.

Sau đó tắt nguồn con phone, vào SW mode = cách ấn đồng thời power, search, volume + nhé, sau đó cắm cáp vào PC

khi nào cái nút xoay đổi thành phím mũi tên thì ta bấm nhé

Trong trường hợp các bạn nói là cái xoay xoay cứ xoay đều thì các bạn hãy chắc chắn với mình là
    driver đủ
    activX
    cáp OK
    mạng OK
    đã bật selfupgrade

Rồi để máy tự down rom và up
    Sau khi up xong máy sẽ tự reset, các bạn đừng tháo vội đến khi nào vào đc máy bình thường, cho an toàn

Last edited: 13 Tháng chín 2013
    pumap, sutuden, nthethang and 257 others like this.
  2. Nguyễn Xuân Hải Member

Admin cho mình hỏi với:
    Chuyển về chế độ: SW mode = cách ấn đồng thời power, search, volume+
    thì SW là viết tắt của từ gì, và Sky A840S không có phím Search thì ấn như thế nào ạ?

À, có phải chế độ này không nhỉ: "S/W Upgrading"
    Đối với các dòng A840 S
    Ấn đồng thời 3 phím volume(+) (-) và nguồn. Dùng phím volume (+) và (-) để di chuyển đến "PDL Download" rồi ấn phím nguồn để chọn. Máy sẽ chuyển sang chế độ S/W Upgrading
    Cám ơn Admin.

3. love1phat Active Member

Thế bạn ấn 2 núm V......Volum :D + nút nguồn

4. Nguyễn Xuân Hải Member

Admin cho mình hỏi thêm với.
    Bản rom gốc này kích thước hơn 1GB, trong khi nhiều bản rom cook thì chỉ vài trăm MB.
    Có bản này Vui lòng Đăng Nhập hoặc Đăng Ký để nhìn thấy link chỉ có tầm 250MB thôi.
    Bản rom gốc này có ưu việt gì hơn, chắc có nhiều ứng dụng Hàn Quốc nên kích thước mới lớn như vậy, còn các bản cook đã loại bớt các ứng dụng này nên kích thước nhỏ hơn đúng không?
    Bản rom gốc này khi dùng ở VN thì có bị các lỗi như tin nhắn 80 ký tự, bị rè khi điện thoại không?
    Lúc nào mình cần dùng bản rom gốc này?
    Thanks Admin.

huuquil011 and quannoiloan like this.
  5. Đông Phong New Member

Bản rom gốc là bản rom từ nhà sản xuất , trong rom có khá nhiều app Hàn nên dung lượng rom khá lớn, còn rom cook đã loai bớt app Hàn vì thế rom cook sẽ có ưu việt hơn, bản rom gốc chỉ có việc là nhắn tin chỉ có 80 kí tự thôi còn rè khi gọi không phải là do rom, có thể là do máy hoặc mạng thôi, còn khi về rom gốc là để có một bản rom nền và cần trong những lúc máy gặp lỗi nữa

6. Nguyễn Xuân Hải Member

Tức là máy gặp lỗi thì chỉ có cách về bản rom gốc này mới được đại ca à? Khi bị lỗi mình về bản rom cook có được không? Khi nào thì cần có bản rom nền này? Mình mới mua A840S này nên còn gà mờ lắm. Cũng muốn mày mò up rom mà thấy nhiều khái niệm chưa nắm được. Nhờ cao thủ chỉ giáo cho với. Thanks đại ca.

7. Đông Phong New Member

về rom gốc có thể bạn về bằng bản rom này khi còn recovery hoặc là qua trang online nha

8. Mũi nhỏ kì quá Đang trông vợ đẻ

Như này cho bạn dễ hiểu : Tùy vào lỗi mà máy gặp phải , rồi sẽ đưa máy về 1 bản rom hợp lý nhất ( cook hay gốc đều ok ) để vá lỗi đang gặp
    Khi đó ta sẽ có đánh giá khách quan nhất là máy mình đang lỗi phần mềm hay phần cứng . Nhưng thông thường để khách quan nhất thì nên về rom gốc ( khi mà bạn ko thể biết máy mình lỗi phần cứng hay phần mềm ) còn nếu bạn đã rành về máy thì up rom cook khác để vá lỗi là ok

Nguyễn Xuân Hải thích bài này.
  9. ttlong88 Member

em up offline nó chạy thanh màu tím full đứng yên đó ko xong là bị gì vậy bác (win 7 64bit ) . Đem qua win 7 32 bit thì nó chạy 38% treo luôn

thanhtriphan06 thích bài này.
  10. lnxuan New Member

cho em hỏi bản rom gốc này là bản 1.66 đúng không ah. em thấy up qua ota chỉ có khoảng 600mb còn cái rom này tới 1Gb, vậy hai cái này có giống nhau không ạ

11. hieuhien New Member

Up qua OTA là up ra làm sao vậy bạn ? Bạn hướng dẫn mình với

hoangvuqn and lnxuan like this.
  12. lnxuan New Member

up OTA theo mình biết là up trực tiếp từ điện thoại từ skystation.

13. mr.han8x Member

các thím cho mình hỏi chút. mình muốn up room gốc từ file backup của máy khác sang có dc không ?

dientuit thích bài này.
  14. Đông Phong New Member

không được đâu bác, nếu chạy có khả năng brick, còn 50% là báo lỗi

15. thaiwanted14 Member

bác không up vài tấm ảnh trong quá trình up rom cho mọi người xem. em up mà nó chay 100% làm đầu tiên rồi nằm đó luôn ko thay gì nữa là bị thế nào hả bác. em up offline

inggo83 thích bài này.
  16. mr.han8x Member

cảm ơn bác. vì hiện taị mình có 2 con 840s một con rom gốc một con rom cook nên mình muốn trở về room gốc

17. Nguyễn Tiến Member

sao em up ONLINE QUA %TEMP% ko đc nhỉ. Chạy đc 20% là ko chạy nữa. Kiểm tra trong %temp% thì nó đang load lại cái BINX :sad:

18. Mũi nhỏ kì quá Đang trông vợ đẻ

bạn kiểm tra lại file binx xem đúng tên file chưa và đúng download.inf chưa ( đúng ver cao nhất chưa )

19. Nguyễn Tiến Member

file BINX thì đúng rồi vì em cop vào %temp% thì nó báo replace ko mà. Còn em up theo kiểu online qua %temp% thì cần gì phải sửa download.inf ? Em cũng thử up offline rồi, cũng sửa download.inf rồi mà cũng ko đc. Chắc tại load cái BINX thiếu hay sao í, load 5h bằng 3G mà :confuse:

20. Đông Phong New Member

do file binx không chuẩn thôi bác

xuantiep thích bài này.

Cộng đồng trên facebook